0963 600 868 - 024 6329 1858 Hỗ trợ 24h/7
EnglishKoreanVietnamese
CÔNG TY TNHH ĐẠI LÝ THUẾ ĐÔNG DƯƠNG
THÔNG BÁO : Hạn kê khai và nộp thuế Quý 3/2020 là ngày 31/10/2020 đề nghị người nộp thuế kê khai và nộp sớm để tránh bị phạt về hành vi nộp chậm báo cáo.

Tư vấn - Hỏi đáp

Điểm chú ý về thuế suất với hoạt động cung cấp cây giống và dịch vụ kèm theo

09/09/2018

Công ty em mới thành lập và sản xuất về cây giống ,hoạt động xuất bán trực tiếp cho người nông dân chịu thuế suất như thế nào và có những lưu ý gì đối với thuế suất của lĩnh vực này. Đại lý thuế Đông Dương xin tổng hợp và trích dẫn văn bản cụ thể để các bạn có thể nắm rõ...

Khấu trừ thuế GTGT của TSCĐ phục vụ hoạt động chịu thuế và không chịu thuế

28/07/2018

Khấu trừ  thuế GTGT của TSCĐ phục vụ hoạt động chịu thuế  và không chịu thuế như thế nào là chính xác. Sau đây đại lý thuế Đông Dương phân tích và trả lời một các dễ hiểu theo các văn bản pháp quy về Khấu trừ  thuế GTGT của TSCĐ phục vụ hoạt động chịu thuế  và không chịu...

Chi phí sửa chữa nâng cấp tài sản cố định đi thuê

22/06/2018

Các bạn cho mình hỏi: Thuế GTGT đầu vào trong trường hợp sửa chữa văn phòng đi thuê có được khấu trừ không? ( Hợp đồng thuê nhà ký dài hạn, ghi rõ bên thuê được phép sửa chữa và bên cho thuê sẽ bồi thường chi phí sửa chữa nếu tự ý chấm dứt hợp đồng trước)TH1: Sửa chữa nhỏ như: sơn lại tường, lát...

Kê khai thuế với chi nhánh phụ thuộc khác tỉnh với trụ sở chính

25/05/2018

[GÓC TƯ VẤN - HỎI ĐÁP ] Các anh chị cho em hỏi chi nhánh bên em hạch toán phụ thuộc khác tỉnh, có con dấu và mst riêng, không phát sinh doanh thu thì có phải làm báo cáo thuế giá trị gia tăng không ạ. Em cảm ơn nhiều. Đại lý thuế Trả lời  tư vấn : Căn cứ pháp lý  Điều 11. Khai thuế giá...

Những điều lưu ý về chi phí lãi vay đối với doanh nghiệp năm 2018

09/03/2018

Vốn điều lệ của Doanh nghiệp A là 10 tỷ đồng , doanh nghiệp thành lập năm 2017 thời hạn góp đủ vốn điều lệ theo luật doanh nghiệp số 68/2014 /QH13 là trong vòng 90 ngày. Qua thời hạn 90 ngày doanh nghiệp A có thực hiện vay vốn ngây hàng 1 tỷ đồng để hoạt động sản xuất kinh doanh. Doanh...

Góp vốn bằng tài sản của cá nhân không kinh doanh không có hóa đơn và cách đưa vào chi phí hợp lý.

16/10/2017

Cả nhà cho em hỏi, giám đốc công ty em,muốn góp vốn bằng tài sản là xe ô tô mua cũ của cá nhân không có hóa đơn nhưng có hợp đồng thì có được ghi tăng tài sản và đưa vào khấu hao không ạ? Đại lý thuế Đông...

Chi phí sửa chữa, nâng cấp tài sản cố định của doanh nghiệp.

11/10/2017

Theo Thông tư 45/2013/TT-BTC quy định điều kiện ghi nhận tài sản cố định phải có giá trị từ 30 triệu đồng trở lên.Tháng 7/2016 công ty mình có mua 1 cần trục được thanh lý với giá là 30tr, mình đã hạch toán vào công cụ dụng cụ.Đến Tháng 9/2017 công ty tiến hành sửa chữa nâng cấp, chi phí sửa chữa lên tới...

Khấu trừ thuế thu nhập cá nhân với trường hợp lao động có hợp đồng lao động dưới 3 tháng.

28/09/2017

Các anh chị cho em hỏi, hiện em có 2 trường hợp người lao động thời vụ (Dưới 3 tháng). 1 người có thu nhập dưới 9 triệu, 1 người có thu nhập trên 9 triệu và chỉ có giảm trừ cá nhân. Thuế TNCN phát sinh do người lao động chịu. Vậy nếu hai người này nghỉ...

Tư vấn hóa đơn có dấu treo và hóa đơn đặc thù ở khu thương mại - du lịch

23/09/2017

Anh chị cho em hỏi :  - Hóa đơn 1 : Bên bán đóng dấu treo không có chữ ký của giám đốc thì có hợp lệ không ạ? Có cần giấy tờ gì của bên bán về việc  đóng dấu treo không ạ?  - Hóa đơn 2:  công ty em đi du lịch lấy hóa đơn  cáp treo. Bên cáp họ bảo hóa đơn bên họ là...

Đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCĐ và xuất hóa đơn với hàng biếu tặng.

22/09/2017

Công ty em có 2 vấn đề cần các anh chị cho em xin thông tin và ý kiến: 1. Công ty đã đăng kí phương pháp khấu hao TSCĐ chung cho toàn công ty khi thành lập. Tháng 10/2016 bên em phát sinh tài sản cố định khi Cơ quan thuế kiểm tra họ nói...

Copyright ® 2017 VinaETech. All Rights Reserved